Sáàmù 4:1-8

  • Àdúrà ìgbọ́kànlé nínú Ọlọ́run

    • “Tí inú bá bí yín, ẹ má ṣẹ̀” (4)

    • ‘Màá sùn ní àlàáfíà’ (8)

Sí olùdarí; kí a kọ ọ́ pẹ̀lú àwọn ohun ìkọrin olókùn tín-ín-rín. Orin Dáfídì. 4  Nígbà tí mo bá pè, dá mi lóhùn, ìwọ Ọlọ́run mi olódodo.+ Ṣe ọ̀nà àbáyọ* fún mi nínú wàhálà mi. Ṣe ojú rere sí mi, kí o sì gbọ́ àdúrà mi.   Ẹ̀yin ọmọ èèyàn, ìgbà wo lẹ máa ṣíwọ́ sísọ iyì mi di àbùkù? Ìgbà wo lẹ máa ṣíwọ́ nínífẹ̀ẹ́ ohun tí kò ní láárí, tí ẹ ó sì ṣíwọ́ wíwá ohun tí ó jẹ́ èké? (Sélà)   Kí ẹ mọ̀ pé Jèhófà máa ṣìkẹ́ ẹni ìdúróṣinṣin rẹ̀ lọ́nà àrà ọ̀tọ̀;*Jèhófà máa gbọ́ nígbà tí mo bá ké pè é.   Tí inú bá bí yín, ẹ má ṣẹ̀.+ Ẹ sọ ohun tí ẹ ní í sọ nínú ọkàn yín, lórí ibùsùn yín, kí ẹ sì dákẹ́ jẹ́ẹ́. (Sélà)   Ẹ rú ẹbọ òdodo,Kí ẹ sì gbẹ́kẹ̀ lé Jèhófà.+   Ọ̀pọ̀ ló ń sọ pé: “Ta ló máa jẹ́ ká rí ohun rere?” Jèhófà, jẹ́ kí ìmọ́lẹ̀ ojú rẹ tàn sí wa lára.+   O ti fi ayọ̀ púpọ̀ kún ọkàn miJu ti àwọn tó ní ọ̀pọ̀ ọkà àti wáìnì tuntun nígbà ìkórè.   Màá dùbúlẹ̀, màá sì sùn ní àlàáfíà,+Nítorí ìwọ nìkan, Jèhófà, ló ń mú kí n máa gbé láìséwu.+

Àlàyé Ìsàlẹ̀ Ìwé

Ní Héb., “àyè fífẹ̀.”
Tàbí “mú kí ẹni ìdúróṣinṣin rẹ̀ yàtọ̀; ya ẹni ìdúróṣinṣin rẹ̀ sọ́tọ̀ fún ara rẹ̀.”