Sáàmù 80:1-19

  • Wọ́n wá Olùṣọ́ Àgùntàn Ísírẹ́lì kó lè mú wọn bọ̀ sípò

    • “Ọlọ́run, mú wa bọ̀ sípò” (3)

    • Ísírẹ́lì, àjàrà Ọlọ́run (8-15)

Sí olùdarí; kí a yí i sí “Òdòdó Lílì.” Ìránnilétí. Ti Ásáfù.+ Orin. 80  Fetí sílẹ̀, ìwọ Olùṣọ́ Àgùntàn Ísírẹ́lì,Ìwọ tí ò ń darí Jósẹ́fù bí agbo ẹran.+ Ìwọ tí ò ń jókòó lórí* àwọn kérúbù,+Máa tàn yanran.*   Níwájú Éfúrémù àti Bẹ́ńjámínì àti Mánásè,Fi agbára ńlá rẹ hàn;+Wá gbà wá là.+   Ọlọ́run, mú wa bọ̀ sípò;+Jẹ́ kí ojú rẹ tàn sí wa lára, kí a lè rí ìgbàlà.+   Jèhófà Ọlọ́run àwọn ọmọ ogun, ìgbà wo lo máa bínú* sí àdúrà àwọn èèyàn rẹ dà?+   O fi omijé bọ́ wọn bí oúnjẹ,O sì mú kí wọ́n mu omijé tí kò ṣeé díwọ̀n.   O jẹ́ kí àwọn aládùúgbò wa máa jà torí kí wọ́n lè borí wa;Àwọn ọ̀tá wa ń fi wá ṣẹ̀sín bó ṣe wù wọ́n.+   Ọlọ́run àwọn ọmọ ogun, mú wa bọ̀ sípò;Jẹ́ kí ojú rẹ tàn sí wa lára, kí a lè rí ìgbàlà.+   O mú kí àjàrà+ kan kúrò ní Íjíbítì. O lé àwọn orílẹ̀-èdè jáde, o sì gbin àjàrà náà.+   O ro ilẹ̀ fún un,Ó ta gbòǹgbò, ó sì kún ilẹ̀ náà.+ 10  Òjìji rẹ̀ bo àwọn òkè mọ́lẹ̀,Àwọn ẹ̀ka rẹ̀ sì bo àwọn igi kédárì Ọlọ́run mọ́lẹ̀. 11  Àwọn ẹ̀ka rẹ̀ nà títí dé òkun,Àwọn ẹ̀tun rẹ̀ sì dé Odò.*+ 12  Kí nìdí tí o fi wó ògiri olókùúta ọgbà àjàrà náà lulẹ̀,+Tí gbogbo àwọn tó ń kọjá lọ fi ń ká èso rẹ̀?+ 13  Àwọn ẹlẹ́dẹ̀ igbó* ń bà á jẹ́,Àwọn ẹranko inú igbó sì ń jẹ ẹ́.+ 14  Ọlọ́run àwọn ọmọ ogun, jọ̀wọ́ pa dà. Bojú wolẹ̀ láti ọ̀run, kí o sì rí i! Bójú tó àjàrà yìí,+ 15  Kùkùté* tí ọwọ́ ọ̀tún rẹ gbìn,+Kí o sì wo ọmọ* tí o sọ di alágbára fún ògo rẹ.+ 16  Wọ́n ti dáná sun ún,+ wọ́n sì gé e lulẹ̀. Nígbà tí o bá wọn wí,* wọ́n ṣègbé. 17  Kí ọwọ́ rẹ fún ọkùnrin tó wà lọ́wọ́ ọ̀tún rẹ lókun,Kí ọwọ́ rẹ fi okun fún ọmọ èèyàn tí o sọ di alágbára fún ara rẹ.+ 18  Nígbà náà, a kò ní yí pa dà kúrò lọ́dọ̀ rẹ. Mú kí á máa wà láàyè, kí a lè máa ké pe orúkọ rẹ. 19  Jèhófà Ọlọ́run àwọn ọmọ ogun, mú wa bọ̀ sípò;Jẹ́ kí ojú rẹ tàn sí wa lára, kí a lè rí ìgbàlà.+

Àlàyé Ìsàlẹ̀ Ìwé

Tàbí kó jẹ́, “láàárín.”
Tàbí “Fi ìmọ́lẹ̀ rẹ hàn.”
Ní Héb., “runú.”
Ìyẹn, odò Yúfírétì.
Tàbí “ìmàdò.”
Tàbí “Igi àjàrà.”
Tàbí “ẹ̀ka.”
Ní Héb., “Nígbà tí ojú rẹ bá wọn wí.”